[x] ปิดหน้าต่างนี้
ยินดีต้อนรับคุณ บุคคลทั่วไป   
English Chinese (Simplified) Chinese (Traditional) French German Italian Japanese Korean Portuguese Russian Spanish Vietnamese Thai     
ค้นหา   
เมนูหลัก
สารสนเทศ สพป.ตาก เขต1
สารสนเทศ กลุ่มส่งเสริมการศึกษา
หน่วยงานภายในสำนักงาน
หน่วยงานที่เกี่ยวข้อง สพฐ.
เว็บไซต์สำนักงานในสังกัด สพฐ.
เว็บไซต์ สพป.ทั่วประเทศ
เว็บไซต์ สพม.ทั่วประเทศ
หน่วยงานภายในจังหวัดตาก
โรงเรียนในสังกัด
โรงเรียนเอกชน
โรงเรียนมัธยม
สถิติผู้เยี่ยมชม

 เริ่มนับ 10/เม.ย./2560
ผู้ใช้งานขณะนี้ 11 IP
ขณะนี้
11 คน
สถิติวันนี้
365 คน
สถิติเมื่อวานนี้ี้
555 คน
สถิติเดือนนี้
11574 คน
สถิติปีนี้
73133 คน
สถิติทั้งหมด
257618 คน
IP ของท่านคือ 54.224.203.224
(Show/hide IP)
ลิงค์ ประชาสัมพันธ์


facebook
Untitled Document
ข่าวรับสมัครงานราชการ
ผังการปฏิบัติงานกลุ่มงาน

[ ผู้ปกครอง ]
  เขียนเมื่อ : จันทร์ 9 ต.ค. 2560     โดย : ผู้ปกครอง    ไอพี : 1.2.xxx.xxx

    

สวัสดีครับ  ผมพบเห็นการกระทำที่ไม่เหมาะสม ที่ โรงเรียน ชุมชนบ้านอุ้มผาง ห้อง ป. 4/1 เด็ก ๆ  นั่งเรียนกับพื้น  สอบกับพื้น ซึ่งผมคิดว่าไม่เหมาสม ถ้าเป็นการลงโทษ ก็จะเป็นครั้งคราว ไม่ใช่ ตลอดเทอมการศึกษา ทำให้เด็ก เสียบุคลิกภาพ และยากลำบากมากเกินไป ซึ่นใน รร. ที่ยากแค้นกว่านี้เข้ายังมีเก้าอี้ มีโต๊ะ ให้เด็กนักเรียน  ขอความกรุณาและเมตตาเด็ก ๆ ห้องนี้ด้วย ห้องอื่นก็ไม่เป็นแบบนี้  และหวังเป็นอย่างยิ่งว่า เปิดเทอมหน้า  เด็ก ๆ จะมีโต๊ะกับเก้าอี้ สำหรับนั่งเรียน    


  Homepage : http://       Email : --ไม่ได้ระบุอีเมล์--


[ อาจรีย์ ]
  เขียนเมื่อ : จันทร์ 14 ส.ค. 2560     โดย : อาจรีย์    ไอพี : 182.232.xxx.xxx

     อยากย้านกลับมาอยู่บ้านที่บ้านตากคะ..แต่เป็นครูกทม.ตเองทำอย่างไรบ้างคะ..อยากกลับมาดูแลพ่อกับแม่ด้วยท่านแก่แล้ว

  Homepage : http://       Email : dn.d.dn.gc@gmail.com


[ Gust ]
  เขียนเมื่อ : อังคาร 28 มี.ค. 2560     โดย : Gust    ไอพี : 159.192.xxx.xxx

    

ผลการย้ายออกไปรึยังครับ


  Homepage : http://       Email : --ไม่ได้ระบุอีเมล์--


[ ครูอาสา ]
  เขียนเมื่อ : เสาร์ 14 ม.ค. 2560     โดย : ครูอาสา    ไอพี :

     ขอโทษนะครับ คุณ เด็กไทยปลอยยาเสพติด โรงเรียนที่ว่า ในตำบลวังประจบ นั้น คือ โรงเรียนบ้านลาน***ใช่ไหมครับ บอกไปเลยให้ชัดเจนเลยครับ การมีกิจกรรมในโรงเรียนมันดีนะครับที่มีผู้ปกครองให้ความร่วมมือเข้ามาด้วย แต่การมาดื่มเหล้ากันในสถานศึกษามันไม่เหมาะสมจริงๆ ที่พูดได้เพราะเห็นเหมือนกัน เมื่อผู้ใหญ่ ผู้ปกครอง ครูไม่เป็นแบบอย่างที่ดี เด็กคงจะดีไม่ได้หรอกครับ เป็นห่วงเด็กๆที่เป็นอนาคตของชาติ เช่นกัน หวังว่าผู้ใหญ่ ในสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษา จะสนใจกำชับผู้บริหาร ครู และผู้ปกครอง เรื่องการดื่มสุราในสถานศึกษาด้วยเช่นกันครับ

  Homepage : http://       Email : --ไม่ได้ระบุอีเมล์--


[ เด็กไทยปลอดยาเสพติด ]
  เขียนเมื่อ : ศุกร์ 13 ม.ค. 2560     โดย : เด็กไทยปลอดยาเสพติด    ไอพี :

    

มีเรื่อง ร้องเรียน ครับ อยากให้ มีการจัดการ การ ดื่ม สุรา ของมึนเมา ในการจัดงานในสถานศึกษาครับ ให้มีมาตรการที่เข้มงวดกับครูบาอาจารย์ อย่าง ล่าสุด การจัดงานวันเด็กครับ  ครูอาจารย์ ดื่มเหล้า ส่งเหล้า เมามายให้กัน ต่อหน้า เด็กๆ เลย แบบอย่างที่ดี ของเด็กๆ แม่พิมพ์ พ่อพิมพ์ของชาติ เป็นแบบนี้ ไม่เหมาะสมครับ ขอให้ใช้มาตรการดีดีเข้มงวดกับครูอาจารย์ ด้วยครับ โดยเฉพาะ โรงเรียนประถม ในตำบลวังประจบครับ เด็กนักเรียนก็ไม่เยอะ จะมีคุณภาพ ต้องมีแบบอย่างที่ดีจากครู จากผู้ใหญ่ ครับลองเข้าตรวจสอบดูบ้างนะครับ อนาคตเด็ก ไทย อย่ามัวแต่ท่องคำขวัญวันเด็ก รับรางวัล ผู้ใหญ่ ต้องเป็นแบบอย่างที่ดีครับ


  Homepage : http://       Email : -


[ สุมิทิรา ]
  เขียนเมื่อ : พุธ 11 ม.ค. 2560     โดย : สุมิทิรา    ไอพี :

    

ไม่เห็นมีใครรับโทรศัพท์เลยค่ะ 055-514324

 


  Homepage : http://       Email : --ไม่ได้ระบุอีเมล์--


[ dooballded ]
  เขียนเมื่อ : อังคาร 16 ก.พ. 2559     โดย : dooballded    ไอพี :

    

เว็บสวยดีครับ เข้ามาอ่านแล้ว สบายตาดี

 

 

 


  Homepage : http://www.dooballded.com/       Email : korakot0814@gmail.com


[ ]
  เขียนเมื่อ : พุธ 10 ก.พ. 2559     โดย :     ไอพี :

    

ตรวจดิน

npk ph


  Homepage : http://       Email : a@a.com


[ รอ ]
  เขียนเมื่อ : จันทร์ 3 ส.ค. 2558     โดย : รอ    ไอพี :

    

ตาก เขต1 ไม่เปิดสอบเอกคอมมา 4  5 ปีแล้ว  ทำให้ต้องมาสอบเขตอื่น  จนได้บรรจุเขตอื่น  ปรากฏว่าเรียกแต่ยืมบัญชีบรรจุใหม่จนแทบไม่มีตำแหน่งรับย้ายเอกคอมเลย   ย้ายยาก  อีกนานเท่าไรจะได้กลับบ้าน


  Homepage : http://       Email : --ไม่ได้ระบุอีเมล์--


[ นายหวังดี ]
  เขียนเมื่อ : ศุกร์ 5 มิ.ย. 2558     โดย : นายหวังดี    ไอพี :

    

        สวัสดีครับ กระนายหวังดีกับการศึกษาไทย ผมอยากให้ทางเขตมีช่องทางในการร้องเรียน พฤติกรรมครูที่ใหม่เหมาะสมบ้างนะครับ เพราะบ้างครั้งผู้ปกครองไม่รู้จะไปแจ้งใครบอกที่ใหน บ้างครั้งกลัวถูกต่อวาจากครูที่มีพฤติกรรมไม่เหมาะสมที่อยู่ในโรงเรียนนั้นนะครับซึ่งผลทางความรู้สึกต่อประชาชนในพื้นที่เพราะอยู่มานาน และบ้างที่ครูก็ทำตัวแบ่งแยกกันจนทำให้ เด็กมีความรู้สึกที่เป็นแบบนั้นตามครูเหล่านั้นไปด้วยครับ และยังมีครูบ้างคนไม่แต่งเครื่องแบบลูกเสือหรือยุว ก็ตามก็ไม่เป็นไร แต่ยังไปบังคับให้เด็กไม่แต่งอีกด้วย ผมถามหน่อยเถอะครับมันถูกต้องมัยครับ และการกระทำอย่างนี้เหมาะมัยครับ ที่ผมทราบมาเพราะมีคนมาพูดให้ผมฟังผมก็เกิดความไม่สบายใจจึกฝากให้ทางเขตลงไปตรวจสอบโดยที่ไม่ต้องแจ้ง หรือไปสอบถามจากชาวบ้านในบริเวณนั้นบ้างนะครับว่าเป็นอย่างไรถึงพฤติกรรมของคุณครู ผมสงสารเด็กที่จะเป็นรากฐานของชาติครับ โรงเรียนนั้นอยู่ในพื้นที่ อ.วังเจ้า จว.ตาก ซึ่งผมมีบุตรหลานอยู่ที่นั้นและได้รับฟังมาอีกทางครับผมเกิดความไม่สบายใจครับ โรงเรียนที่ว่านั้นติดกับวิทยาลัยเกษตรครับ ช่วยรองตรวจสอบให้หน่อยครับเพื่ออานาคตของชาติ 

      ขอบคุณครับ จากนายหวังดีเพื่อรากฐานของชาติ


  Homepage : http://       Email : --ไม่ได้ระบุอีเมล์--


กำลังแสดงหน้าที่ 1/4 ->
<< 1 2 3 4 >>

*ข้อความ :
URL :
Email :
รหัสลับ : ใส่รหัสที่ท่านเห็นลงในช่องนี้
*ลงชื่อ :